Học Oracle ở đâu thì tốt

Thắc mắc/Chia sẻ kinh nghiêm học tập, thi cử,...
Tổ chức các nhóm học tập DB, OS.
Post Tue Jan 11, 2011 10:09 am
WELcome to ORAVN!!

vnn1268

OCA
OCA

Học Oracle ở đâu thì tốt

xin mọi người trong diễn đàn hãy chỉ giúp mình hiện nay, tại thời điểm này em muốn tìm và theo học 1 khóa học về Oracle tương đối tốt thì học ở đâu ạ. Mong mọi người nhiệt tình chỉ bảo giúp(bao gồm thông tin về giá cả và thời gian học).
E chân thành cảm ơn !

Post Tue Jan 11, 2011 10:28 am

nhsang

Administrator
Administrator

Re: Học Oracle ở đâu thì tốt

Câu hỏi mà chắc ko ai dám khẳng định khi trả lời :)

Để có lớp học tốt phụ thuộc nhiều thứ từ: cơ sở hạ tầng máy móc thiết bị môi trường học, chương trình học, đối tượng học chung, thời gian/thời lượng học, người dạy,...

Ngay cả người dạy cũng lúc này, lúc khác do .. vui buồn khác nhau.. nói chung là phải có hứng :P

Chán làm SYSTEM DBA, muốn code PL/SQL, ETL,... ai có jobs hay giới thiệu tui ! => nhsang@oravn.com

Post Tue Jan 11, 2011 11:22 am
WELcome to ORAVN!!

daotao_oracle

OCA
OCA

Bạn đang ở HCM hay HN ?

Thân,

[Admin] Chử ký vi phạm nội qui Diễn Đàn và đã bị remove bởi BQT.

Post Tue Jan 11, 2011 9:29 pm
WELcome to ORAVN!!

cattiza

PL/SQL
PL/SQL

vietspace giá cao ngất ngưỡng. KHTN là tốt nhất. giá lại sinh viên:P

Post Wed Jan 12, 2011 8:46 am
WELcome to ORAVN!!

daotao_oracle

OCA
OCA

Giá cao ngất ngưỡng là bao nhiêu thế bạn ? Cũng tùy khu vực chứ bạn, ở Hà Nội thường cao hơn HCM.

Thân.

[Admin] Chử ký vi phạm nội qui Diễn Đàn và đã bị remove bởi BQT.

Post Mon Jan 24, 2011 5:10 pm
WELcome to ORAVN!!

vnn1268

OCA
OCA

Mình ở HN. Hôm nay mình hỏi bên commit ở Ng~ Chí Thanh. Mình thây chỗ đấy gần cty mình nên định đk theo học khóa DBA ở đó. Học phí tầm 10tr .Nhưng khi hỏi ra thì thấy trong worshop1 cài đặt trên WIndows. Mình muốn học cách cài đặt và quản lý trên Linux. Lần trước cài trên Linux còn 1 số vướng mắc chưa giải quyết đc. Xin hỏi các tiền bối thì còn chỗ nào mà người ta giảng dạy cách cài đặt trên RedHat 5 ko ạ ?

Post Tue Jan 25, 2011 9:05 am
WELcome to ORAVN!!

chienmdht

OCA
OCA

vnn1268 wrote:Mình ở HN. Hôm nay mình hỏi bên commit ở Ng~ Chí Thanh. Mình thây chỗ đấy gần cty mình nên định đk theo học khóa DBA ở đó. Học phí tầm 10tr .Nhưng khi hỏi ra thì thấy trong worshop1 cài đặt trên WIndows. Mình muốn học cách cài đặt và quản lý trên Linux. Lần trước cài trên Linux còn 1 số vướng mắc chưa giải quyết đc. Xin hỏi các tiền bối thì còn chỗ nào mà người ta giảng dạy cách cài đặt trên RedHat 5 ko ạ ?

Em học ở Commit ra nè. E thấy ở đó dạy hay mà nhiệt tình. Còn chỗ khác thì e ko biết, nhưng ở Commit học phí hợp với sinh viên hơn.Cài trên RedHat hay Window thì có gì quan trọng mấy đâu anh? Quan trọng là hiểu đc cấu trúc của Oracle, hiểu đc Oracle muốn quản trị đc nó thì làm những cái gì. vân vân... Và điều quan trọng nữa là cái 'HỨNG' như a Sang nói đấy, nghiệp vụ sư phạm rất quan trọng, em thấy người ta nói mình có tiêu hóa đc hết hay ko thôi. hic.Có lúc tâm hồn treo ngược cành cây thì nói hay cũng ko vào. E cũng chưa có kinh nghiệm mấy nhưng mà em góp ý thế. hì hì.
Have fun!

Em ngã để sau này không vấp phải nữa, em đau đớn để sau này em hạnh phúc, em nhút nhát để sau này can đảm, em ngốc ngếch để rồi sẽ thông minh hơn... Tại sao em lại khóc, biết ko?Bởi vì khóc xong rồi, em sẽ cười...

Post Tue Jan 25, 2011 10:04 am
WELcome to ORAVN!!

vnn1268

OCA
OCA

hic . Mình vưà hỏi chỗ HaNoi CTT . Học Oracle 11g 3 môn SQL + Workshop 1, 2 là 1600$. ặc ặc. đấy là chưa thi. mà bên đó cũng cài đặt và cấu hình trên Windows. đắt quá!

Post Thu Mar 24, 2011 10:28 pm
WELcome to ORAVN!!

vi_nhat_tieu

PL/SQL
PL/SQL

hôm nọ mình đến Hà Nội CTT để xem lịch học và hỏi học phí, nếu thi lấy chứng chỉ OCA, tức là ko học wokshop 2 thì học phí là 1.000$(công nhận là đắt thật). Đang tính chuyển qua Commit học cho nó phải chăng, với lại mình vẫn còn là sinh viên nữa(năm cuối). Ở HÀ nội có ai học ở Commit rùi thì vào PR cho mọi người với. Chứ nghe nói mấy cái trung tâm thu học phí đắt mà thầy giáo dạy lớm thì ớn lắm. Thân

Post Thu Mar 24, 2011 10:34 pm
WELcome to ORAVN!!

vi_nhat_tieu

PL/SQL
PL/SQL

daotao_oracle wrote:Giá cao ngất ngưỡng là bao nhiêu thế bạn ? Cũng tùy khu vực chứ bạn, ở Hà Nội thường cao hơn HCM.

Thân.

Vietpac em nghe nói học cũng ổn nhưng mà ko biết học phí có đắt như bên Hà Nội CTT ko hả anh ? Bên HN CTT đắt thật nhưng mà nó là gold partner của Oracle nên chất lượng có thể được đảm bảo hơn là các trung tâm mới thành lập.

Post Thu Mar 24, 2011 10:54 pm
WELcome to ORAVN!!

vuser1

OCA
OCA

vi_nhat_tieu wrote:hôm nọ mình đến Hà Nội CTT để xem lịch học và hỏi học phí, nếu thi lấy chứng chỉ OCA, tức là ko học wokshop 2 thì học phí là 1.000$(công nhận là đắt thật). Đang tính chuyển qua Commit học cho nó phải chăng, với lại mình vẫn còn là sinh viên nữa(năm cuối). Ở HÀ nội có ai học ở Commit rùi thì vào PR cho mọi người với. Chứ nghe nói mấy cái trung tâm thu học phí đắt mà thầy giáo dạy lớm thì ớn lắm. Thân

Mình chỉ học HN CTT có 2 buổi, đi đc khoảng 6 chapter, thấy giáo giảng khá hay, hiều phần lớn, thế mà lúc nghỉ ko học để tự học thì đọc sách từ chương 1 trở đi thì...như mới luôn!

Đọc lại mà cảm tưởng mình chưa bao giờ học TT ý

Có bác nào học TT rồi mà phải tự học thêm rất nhiều mới thi ko ạ?

Bao nhiêu là đủ, cuộc đời ơi?

Post Fri Mar 25, 2011 9:32 am
WELcome to ORAVN!!

vi_nhat_tieu

PL/SQL
PL/SQL

Thường thì học ở trung tâm rồi thì cần phải tự học, tự trau dồi và hệ thống kiến thức một thời gian rồi mới đi thi. Đấy là mình nghe những đại ca học rồi bảo thế, còn ai tự tin thì vẫn có thể đi thi mà. Thi trượt được phép thi lại một lần nữa thì phải, nhưng mà lệ phí thi chắc là cũng tốn đấy. Tốt nhất là thi một lần qua được luôn là lý tưởng nhất rồi.

Post Fri Mar 25, 2011 10:18 pm

anh_that_tinh

OCA
OCA

hồi trước tết mình đăng ký OCA và OCP ở Vietpace cũng rẽ chỉ hơn 5 triệu cho hay lớp, cá nhân cảm thấy Vietpace dạy khá ok, nhất là giảng viên Phạm Văn Việt thầy có cách giảng bài rất thu hút thầy sử dụng Mindmap để mô tả cơ cấu bài học rất sinh động và dể hiểu, còn giảng viên khác của Vietpace mình chưa học nên không dám khẳng định ai cũng dạy ok hết (mình học Vietpace ở HCM 123 trương định q3 ở SSP), hiện giờ thì khóa SQL OCA OCP đã tăng học phí lên 250$ nếu là sv và có thẻ sv xác nhận (thẻ còn giá trị) thì sẽ được giãm 40% cho mỗi khóa học cũng khá hấm dẫn hihi, hiện tại thì có khóa oracle 1+1 không biết hết hạng chưa, nhưng mình cũng kịp đăng ký 1 lớp RAC được tặng 1 lớp Data grad hihi...vài điều chia sẽ với mọi người, không có mục đích gì hết hihi

Post Wed Mar 30, 2011 9:52 pm
WELcome to ORAVN!!

vi_nhat_tieu

PL/SQL
PL/SQL

2 hôm trước mình đi đăng kí ở Commit - Nguyễn Chí Thanh- HN. Mình là sinh viên nên dc giảm 20%. Phải đọc học phí là 8tr. Chờ khi có lớp khai giảng thì sẽ đến học. Cũng hồi hộp ghê gớm lắm :D

Post Fri Aug 12, 2011 2:44 pm
WELcome to ORAVN!!

robinho848

Thành viên ORAVN
Thành viên ORAVN

Hi All

cho mình hỏi , nếu học OCP ở SaigonCTT thì giảng viên nào dạy tốt vậy các pro ?
Còn ở DH KHTN thì học giảng viên nào cho SQL ?

Mong nhận được sự giúp đỡ

Next

Return to Học Hành - Thi cử